pm kisan update:तुमच्या बँक खात्यात आले का 2000 हजार रुपये 36 जिल्ह्यांची यादी तात्काळ चेक करा

0
pm kisan update

pm kisan update

pm kisan update:नमस्कार मित्रांनो, ही कृषी क्षेत्रासाठी खूप आनंदाची बातमी आहे. पीएम किसान (Pm Kisan E-KYC List) सन्मान निधी योजनेअंतर्गत एक (loan)अतिशय महत्त्वाचे आणि मोठे अपडेट आहे. लाभार्थ्यांची यादी जाहीर करण्यात आली आहे.

पीएम किसान 12 व्या हप्त्याची लाभार्थ्यांची यादी पाहण्यसाठी इथे क्लिक करा

इथे क्लिक करा

pm kisan update: यादी येथे पोस्ट केली आहे. तुमच्या मोबाईलवर ekyc लाभार्थ्यांची यादी कशी मिळवायची हे आम्ही या बातमीद्वारे (Insurance)जाणून घेणार आहोत. पाहूया काय आहे संपूर्ण माहिती.

तर मित्रांनो सर्वात पहिले आपल्याला पी किसान (Pm Kisan E-KYC List) एम एम- ऑफिस ऑफिसर वेबसाईट वरती येयच(Insurance) आहे त्या जागेवर आपल्याला ekyc ऑप्शनवर क्लिक करा आधी आपल्याला पेमेंट स्टेटस या ऑप्शनवर क्लिक(loan) करा नंतर त्या ठिकाणी डॅश बोर्ड हे ऑप्शन ऑफिसवर क्लिक करा. कराच आहे.

त्यानंतर तुम्हाला तुमच्या राज्याचे नाव ज्या राज्याचे नाव विचारले जाईल त्या राज्याचे नाव(Insurance) टाकावे लागेल, नंतर तुमच्या जिल्ह्याचे नाव, नंतर जिल्ह्याचे नाव, नंतर तालुक्याचे नाव आणि नंतर नाव टाकावे लागेल.(loan) सर्व माहिती भरल्यानंतर तुमचे गाव.(Pm Kisan E-KYC List)

PM kisan 12th beneficiary list

यासोबतच शेतकऱ्यांचे उत्पन्न दुप्पट करण्यासाठी सरकारकडून सर्वतोपरी प्रयत्न केले जात आहेत. ही योजना 2019 मध्ये सुरू करण्यात आली होती. त्याअंतर्गत सरकार दरवर्षी शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात 6000 रुपये जमा करते. सरकार ही रक्कम थेट शेतकऱ्यांच्या खात्यात प्रत्येकी 2,000 रुपयांच्या तीन समान हप्त्यांमध्ये जमा करते.

पीएम किसान प्रधान मंत्री किसान सन्मान योजनेचा 9वा हप्ता सरकारने आधीच गोळा केला आहे. पीएम किसान सन्मान योजनेअंतर्गत आतापर्यंत पीएम किसान 9 हप्ते प्राप्त झाले आहेत. आता पुढचा 12वा हप्ता कधी रिलीज होतो ते बघू

त्यानुसार देशातील 11.66 कोटी शेतकऱ्यांनी पीएम किसान पीएम किसान सन्मान योजनेसाठी नोंदणी केली आहे. ज्या शेतकर्‍यांना पीएम किसान पीएम किसान योजनेची रक्कम मिळाली आहे त्यांनी त्यांच्या नोंदणीच्या नोंदी दुरुस्त कराव्यात जेणेकरून त्यांना 12 व्या हप्त्याची रक्कम मिळू शकेल.

पीएम किसान 12 व्या हप्त्याची लाभार्थ्यांची यादी पाहण्यसाठी इथे क्लिक करा

इथे क्लिक करा

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *