pm kisan new list:पंतप्रधान किसान योजनेच्या 12व्या हप्त्याच्या लाभार्थ्यांची यादी जाहीर; मोबाईल नंबर द्वारे पहा आपले नाव

pm kisan new list:जर तुम्ही तुमचा मोबाईल नंबर तुमच्या आधार कार्डशी/तुमच्या किसान सन्मान निधी योजनेशी लिंक केला असेल तर पंतप्रधान किसान सन्मान निधी योजनेचा हप्ता सर्व शेतकर्‍यांच्या मोबाईल नंबरद्वारे तपासला जाऊ शकतो. जर तुम्ही KYC पूर्ण केले असेल, तर तुम्ही तुमच्या मोबाईल नंबरद्वारे तुमचा 12 वा हप्ता अगदी सहज तपासू शकाल, याबद्दल तुम्हाला पुढील लेखात संपूर्ण तपशीलवार माहिती दिली आहे.

 

पी एम किसान 12वा हप्ता लाभार्थी यादी पाहण्यसाठी

यावर क्लिक करा

 

केंद्रातील मोदी सरकार शेतकऱ्यांना पीएम किसान यादीत pm kisan new list आर्थिक मदत करते. ही आर्थिक मदत पीएम किसान योजनेअंतर्गत शेतकऱ्यांना दिली जाते. या योजनेंतर्गत शेतकऱ्यांच्या खात्यावर वर्षाला ६ हजार रुपये पाठवले जातात. ही पीएम किसान सन्मान निधी योजना शेतकऱ्यांसाठी 2-2 हजार रुपयांच्या हप्त्यात उपलब्ध आहे. त्याला आतापर्यंत 11 हप्त्यांचा लाभ मिळाला आहे. आता पीएम किसान योजनेंतर्गत नोंदणीकृत सुमारे 10 कोटी शेतकरी 12 व्या हप्त्याच्या प्रतीक्षेत आहेत.

शेतकर्‍यांसाठीच्या मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, पीएम किसान योजनेचा 12वा हप्ता सप्टेंबर महिन्यात कधीही शेतकर्‍यांच्या खात्यात हस्तांतरित केला जाऊ शकतो. पीएम किसान सन्मान निधी योजनेचा शेवटचा हप्ता ३१ मे २०२२ रोजी शेतकऱ्यांच्या खात्यात हस्तांतरित करण्यात आला.

वर्षाचा pm kisan new list दुसरा हप्ता 1 ऑगस्ट ते 30 नोव्हेंबर दरम्यान जारी केला जातो. अशा परिस्थितीत 12 वा हप्ता शेतकर्‍यांना वर्ग केला जाईल, अशी अटकळ बांधली जात आहे.मात्र, मीडिया रिपोर्ट्समध्ये हा अंदाज वर्तवला जात आहे, केंद्र सरकारकडून अद्याप कोणतीही अधिकृत माहिती देण्यात आलेली नाही.

मोबाईल नंबर आणि कॅप्चा कोड भरल्यानंतर तुम्हाला Get Data वर क्लिक करावे लागेल. तुम्ही तिथे क्लिक करताच, तुमची संपूर्ण पीएम किसान यादी माहिती तुमच्या समोर येईल, ज्यामध्ये तुमच्या हप्त्याची सर्व माहिती दिली जाईल. तुमचा हप्ता कधी व कोणत्या खात्यात जमा झाला आहे ते तुम्ही तेथून तपासू शकता, जर तुम्हाला ही माहिती करायची असेल तर ही माहिती इतर शेतकरी बांधवांना द्या.

पी एम किसान 12वा हप्ता लाभार्थी यादी पाहण्यसाठी

यावर क्लिक करा

Leave a Comment