SBI Scholarship: स्टेट बँक ऑफ इंडिया देत आहे विद्यार्थ्यांना 15 हजार रुपयांची शिष्यवृत्ती, जाणून घ्या संपूर्ण पद्धत

SBI Scholarship:- जर तुम्ही अभ्यासातही आशादायी असाल आणि तुमची आर्थिक परिस्थिती तुमच्या अभ्यासात अडथळा ठरत असेल, तर आता आम्ही तुम्हाला अशी माहिती देत ​​आहोत की तुमची आर्थिक स्थिती तुमच्या शिक्षणाच्या मध्यभागी येणार नाही.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की SBI आशा शिष्यवृत्ती कार्यक्रम 2022 अंतर्गत, SBI फाऊंडेशनच्या एज्युकेशन वर्टिकल – इंटिग्रेटेड लर्निंग मिशन (ILM), भारतातील सर्व गुणवंत विद्यार्थ्यांना शिष्यवृत्ती प्रदान केली जाईल ज्यांचे कौटुंबिक उत्पन्न कमी आहे. तथापि, उत्पन्न किती असावे हे ठरवण्यासाठी SBI चे स्वतःचे नियम आणि मर्यादा आहेत. शिष्यवृत्तीचा मुख्य उद्देश काय आहे?

शिष्यवृत्तीचा SBI Scholarship मुख्य उद्देश शिक्षणाचा प्रसार करणे हा आहे.या उपक्रमाचा उद्देश. एसबीआय फाऊंडेशनच्या एज्युकेशन वर्टिकल – इंटिग्रेटेड लर्निंग मिशन (ILM) अंतर्गत, भारतातील त्या सर्व गुणवंत विद्यार्थ्यांना शिष्यवृत्ती दिली जाईल ज्यांचे कौटुंबिक उत्पन्न कमी आहे. SBI च्या या उपक्रमाचा उद्देश शिक्षणाला प्रोत्साहन देणे हा आहे. आर्थिक परिस्थितीमुळे शिक्षण पूर्ण करू न शकलेल्या गुणवंत विद्यार्थ्यांना या उपक्रमाद्वारे संधी दिली जाणार आहे.

शिष्यवृत्तीसाठी पात्रता- एसबीआय शिष्यवृत्ती
SBI च्या आर्थिक स्थितीच्या आधारे होतकरू आणि गुणवंत विद्यार्थ्यांना शिष्यवृत्ती मिळवायची असेल, तर त्यासाठीची पात्रता खालीलप्रमाणे आहे- या योजनेसाठी फक्त इयत्ता 6 वी ते 12 वी पर्यंत शिकणारे विद्यार्थीच पात्र आहेत.
या योजनेसाठी अर्जदारांना मागील शैक्षणिक वर्षात किमान 75% गुण असणे आवश्यक आहे.
या योजनेसाठी अर्जदाराचे सर्व स्त्रोतांकडून वार्षिक कौटुंबिक उत्पन्न रु.3,00,000 पेक्षा जास्त नसावे.
ही योजना फक्त भारतातील विद्यार्थ्यांसाठी आहे.

SBI शिष्यवृत्तीसाठी आवश्यक कागदपत्रे

जर तुम्हाला SBI च्या आर्थिक स्थितीच्या आधारे होतकरू आणि गुणवंत विद्यार्थ्यांना शिष्यवृत्ती मिळवायची असेल, तसेच तुम्ही त्यासाठी त्या सर्व पात्रता पूर्ण करत असाल, तर तुम्हाला या कागदपत्रांची आवश्यकता असेल –

सरकारने जारी केलेला ओळख पुरावा (आधार कार्ड / मतदार ओळखपत्र / ड्रायव्हिंग लायसन्स / पॅन कार्ड)
चालू वर्षाचा प्रवेश पुरावा (फी पावती / प्रवेशपत्र / संस्थेचे ओळखपत्र / अस्सल प्रमाणपत्र)
अर्जदाराचे (किंवा पालक) बँक खाते तपशील
उत्पन्नाचा पुरावा (फॉर्म 16A / सरकारी प्राधिकरणाकडून उत्पन्नाचे प्रमाणपत्र / वेतन स्लिप इ.)

Leave a Comment