Cibil Score – व्हॉट्सअॅपवर(WhatsApp) तुमचा सिबिल स्कोअर तपासा! फक्त एक संदेश पाठवून

Cibil Score – कर्ज घेणे असो किंवा क्रेडिट कार्ड बनवणे, दोन्हीसाठी चांगला CIBIL स्कोर असावा. जर तुमचा सिबिल स्कोअर चांगला असेल तर तुम्हाला बँकेकडून कमी व्याजावर कर्ज मिळते आणि जर तुम्हाला क्रेडिट कार्ड मिळाले तर तुम्हाला त्यातही चांगली क्रेडिट मर्यादा मिळते.

व्हॉट्सअॅपवर(WhatsApp) वर Cibil Score पाहण्यसाठी

 

यावर क्लिक करा

त्यामुळे तुम्हाला कर्ज घ्यायचे असेल किंवा क्रेडिट कार्ड बनवायचे असेल तर बँक या दोन्ही कामांसाठी तुमचा सिबिल स्कोर पाहते. तर आज आम्ही तुम्हाला व्हॉट्सअॅपच्या मदतीने तुमचा सिबिल स्कोअर कसा तपासू शकतो हे सांगणार आहोत. तर जाणून घेऊया…

सिबिल स्कोअर काय आहे –

CIBIL स्कोर ज्याला आपण क्रेडिट स्कोअर म्हणून देखील ओळखतो हा तीन अंकी क्रमांक आहे. ही संख्या 300 ते 900 पर्यंत आहे. ही संख्या एखाद्या व्यक्तीची कर्ज पात्रता दर्शवते. तुमचा स्कोअर जितका जास्त असेल तितका चांगला मानला जाईल.

चांगला CIBIL स्कोर कर्ज घेण्यास उपयुक्त आहे

जेव्हा एखादी व्यक्ती कर्ज किंवा क्रेडिट कार्डसाठी अर्ज करते तेव्हा कर्ज देणारी बँक/कंपनी अर्जदाराचा CIBIL स्कोअर तपासते. सिबिल स्कोअर पाहून बँक/कंपनी अर्जदाराच्या जोखमीचे मूल्यांकन करते. आणि जर अर्जदाराचा सिबिल स्कोअर चांगला असेल, तर बँक/कंपनी त्याला सहज आणि कमी व्याजावर कर्ज देते. ज्याचा CIBIL स्कोअर ७५० पेक्षा जास्त आहे अशा व्यक्तीला बँक चांगली मानते.

Cibil Score – कर्ज घेणे असो किंवा क्रेडिट कार्ड बनवणे, दोन्हीसाठी चांगला CIBIL स्कोर असावा. जर तुमचा सिबिल स्कोअर चांगला असेल तर तुम्हाला बँकेकडून कमी व्याजावर कर्ज मिळते आणि जर तुम्हाला क्रेडिट कार्ड मिळाले तर तुम्हाला त्यातही चांगली क्रेडिट मर्यादा मिळते.

त्यामुळे तुम्हाला कर्ज घ्यायचे असेल किंवा क्रेडिट कार्ड बनवायचे असेल तर बँक या दोन्ही कामांसाठी तुमचा सिबिल स्कोर पाहते. तर आज आम्ही तुम्हाला व्हॉट्सअॅपच्या मदतीने तुमचा सिबिल स्कोअर कसा तपासू शकतो हे सांगणार आहोत. तर जाणून घेऊया…

व्हॉट्सअॅपवर(WhatsApp) वर Cibil Score पाहण्यसाठी

 

यावर क्लिक करा

Leave a Comment