Gold Rate:लग्नासाठी सोन्याचे दागिने खरेदी करायचे, पाहा कोणत्या जिल्ह्यात मिळतंय स्वस्त सोनं!

Gold Rate:अर्थसंकल्पात केलेल्या काही तरतुदींमुळे आणि जागतिक बाजारातील वाढीमुळे आज सोन्या-चांदीच्या दरात कमालीची उसळी पाहायला मिळतेय.

लग्नासाठी सोन्याचे दागिने करायचे,

पाहा कोणत्या जिल्ह्यात मिळतंय स्वस्त सोनं!

शेअर बाजारात सध्या सुरू असलेल्या चढ-उताराच्या पार्श्वभूमीवर सोन्याच्या दरात विक्रमी उसळी पाहायला मिळत आहे. सोनंआता पुन्हा एकदा नवीन विक्रमी उच्चांकावर आहे.  सोन्याचा भाव 59,000 रुपये प्रति 10 ग्रॅमच्या जवळ पोहोचला असताना, चांदीचा भावही 71,000 रुपये प्रति किलोच्या पुढे गेला आहे. आज जागतिक बाजारातही सोन्या-चांदीच्या दरात वाढ दिसून येत आहे.

गुरुवारी सकाळी, मल्टी कमोडिटी एक्सचेंज (MCX) वर 24 कॅरेट सोन्याची फ्युचर्स किंमत 748 रुपयांनी वाढून 58,700 रुपये प्रति 10 ग्रॅमवर ​​पोहोचलीये. यापूर्वी सोन्याचा व्यवहाराची सुरुवात 58,825 वर उगडून सुरू झाली होती. परंतु काही काळानंतर भावात काहीशी घसरण दिसून येऊ लागली. मात्र, मागील बंद किमतीच्या तुलनेत सोने अजूनही 1.29 टक्क्यांच्या वाढीने व्यवहार करत आहे.

चांदीच्या दरातही वाढ Gold Rate

आज चांदीच्या दरातही वाढ दिसून येतेय. मल्टी कमोडिटी एक्सचेंजमध्ये आज सकाळी चांदीचा भाव 1,499 रुपयांनी वाढून 71,340 रुपये प्रति किलो झाला. यापूर्वी चांदीच्या ट्रेडिंगची सुरुवात 70 हजारांवर उघडून सुरू झाली होती, परंतु ट्रेडिंग सुरू होताच गुंतवणूकदारांनी खरेदी सुरू केली आणि चांदीचा भाव मागील बंद दरापेक्षा 2.15 टक्क्यांनी वाढला

लग्नासाठी सोन्याचे दागिने करायचे,

पाहा कोणत्या जिल्ह्यात मिळतंय स्वस्त सोनं!

Leave a Comment