Ayushman Bharat: आयुष्यमान भारत योजनेंतर्गत यांना मिळणार ५ लाख रुपयांचा लाभ गावानुसार लाभार्थी यादी जाहीर पहा यादीत नाव

0
Ayushman Bharat

Ayushman Bharat

Ayushman Bharat : आयुष्यमान भारत योजना ची गावानुसार यादी जाहीर करण्यात आली आहे.आयुष्मान भारत योजना ही जगातील सर्वात मोठी आरोग्य विमा योजना आहे. जी पात्र असलेल्या प्रत्येक भारतीय कुटुंबाला 5 लाख रुपयांचे आरोग्य विमा संरक्षण प्रदान करते.सरकार-अनुदानीत वैद्यकीय विमा योजनांपैकी बहुतांशी फक्त 3 लाख रुपयांपर्यंत मर्यादा कव्हर देतात.

गावानुसार लाभार्थी यादी पाहण्यसाठी

तथापि, आयुष्मान भारत योजना किंवा PM-JAY भारतातील सार्वजनिक आणि खाजगी रुग्णालयांमध्ये लाभार्थ्यांना रोखरहित वैद्यकीय उपचार सुविधेसह रु. 5 लाखांपर्यंतचे कव्हर प्रदान करते. भारतातील प्रत्येक कुटुंब जे आयुष्मान भारत योजनेच्या पात्रतेच्या निकषांमध्ये बसतात ते परिभाषित दुय्यम तसेच तृतीयक काळजी अटींसाठी या विमा रकमेचा लाभ घेऊ शकतात.

नमस्कार मित्रांनो आयुष्मान भारत योजनेच्या लाभार्थी यादीमध्ये आपले नाव आहे का नाही पाहण्यासाठी खालील दिलेल्या सूचनांचे पालन करा.

केंद्र सरकारने त्यांच्या वेबसाइटवर आयुष्मान भारत योजनेची यादी प्रसिद्ध केली आहे. तुम्ही आयुष्मान भारत आरोग्य विम्यासाठी अर्ज केला असल्यास, तुम्ही अधिकृत वेबसाइटला भेट देऊन आयुष्मान भारत योजनेच्या लाभार्थी यादीत तुमचे नाव तपासू शकता. तुम्ही आधीच असे केले नसेल तर, आयुष्मान भारत योजना यादी ऑनलाइन कशी तपासायची ते जाणून घेण्यासाठी वाचा.

पीएम आयुष्मान भारत योजना Ayushman Bharat 

या योजनेच्या प्राप्तकर्त्यांनी त्यांच्यासाठी आयुष्मान भारत गोल्डन कार्ड छापलेले असणे आवश्यक आहे. भारतातील सर्वात गरीब नागरिकांसाठी, हे आयुष्मान भारत गोल्डन कार्ड त्यांना 5 लाख रुपयांच्या हॉस्पिटलमध्ये मोफत उपचार घेण्याची परवानगी देते. तथापि, जे मोफत वैद्यकीय सेवेसाठी पात्र आहेत, त्यांना ती केवळ नियुक्त सुविधांवर मिळू शकते. आयुष्मान भारत योजनेअंतर्गत अर्जदारांना 5 लाख रुपयांचे आरोग्य विमा लाभ मिळवण्यापूर्वी आयुष्मान भारत योजना यादीमध्ये त्यांची नावे पडताळणे आवश्यक आहे.

आयुष्मान भारत योजनेच्या लाभार्थीची पात्रता (ग्रामीण भागासाठी)

तुम्ही योजनेसाठी पात्र असाल तरच आयुष्मान भारत लाभार्थी यादी तुमच्यासाठी महत्त्वाची असेल:

  • ग्रामीण भागात कुचा घर असावे
  • कुटुंबाची प्रमुख स्त्री असावी
  • घरामध्ये किमान एक अशक्त सदस्य असावा आणि कोणताही प्रौढ व्यक्ती 16 ते 59 वयोगटातील नसावा.
  • व्यक्ती कामावर आहे
  • मासिक उत्पन्न दहा हजार रुपयांपेक्षा कमी असावे.
  • असुरक्षित
  • भूमिहीन
  • याशिवाय बेघर असलेली व्यक्ती, ग्रामीण भागात भीक मागणे किंवा बंधपत्रित मजुरी करणे हे आयुष्मान भारत योजनेंतर्गत समाविष्ट केले जाईल.

गावानुसार लाभार्थी यादी पाहण्यसाठी

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *