50000 anudan 3rd list:50000 प्रोत्साहन अनुदाची तिसरी यादी ‘या’ तारखेला जाहीर होणारं,शासनाने दिली माहिती

50000 anudan 3rd list: 50000 प्रोत्साहन अनुदाची तिसरी यादी ‘या’ तारखेला प्रकाशित होणारं,शासनाने दिली माहिती

50000 anudan 3rd list: पीक कर्जाची नियमित परतफेड करणाऱ्या शेतकऱ्यांसाठी एक आनंदाची बातमी आहे. 2019-20-21 या तीन वर्षात किमान 2 वर्षे पीक कर्जाची परतफेड करणार्‍या शेतकर्‍यांना राज्य शासनामार्फत 50 हजारांचे प्रोत्साहन अनुदान दिले जाणार आहे. महात्मा ज्योतिराव फुले कर्ज राहत योजनेंतर्गत शेतकऱ्यांना हे अनुदान मिळणार आहे.

50000 प्रोत्साहन अनुदाची तिसऱ्या यादीची तारीख पाहण्यासाठी
👇🏻👇🏻👇🏻
इथे क्लिक करा

तिसरी यादी कधी होणार प्रकाशित? 50000 anudan 3rd list

10 डिसेंबर ते ३१ डिसेंबरपर्यंत पीककर्जाची नियमित परतफेड करणाऱ्या शेतकऱ्यांची दुसरी यादी प्रशासनाकडून प्रसिद्ध केली जाणार असल्याची प्राथमिक माहिती देण्यात आली. मात्र आता ही दुसरी यादी 20 डिसेंबर रोजी प्रसिद्ध होणार असल्याची माहिती प्रशासनाने दिली आहे. शेतकऱ्यांना या याद्या CSC पोर्टलवर पाहता येतील. त्यामुळे शेतकऱ्यांना मोठा आर्थिक दिलासा मिळणार आहे. येथे क्लिक करा.

MJPSKY 50000 Protsahan Anudan Yojana Maharashtra 3nd List 2022

50000 anudan 3rd list

mahatma phule karj mafi yojana beneficiary list सूची डाउनलोड करण्यासाठी तुमच्याकडे CSCID असणे आवश्यक आहे. तुमच्याकडे CSC आयडी नसल्यास, तुम्ही तुमच्या जवळच्या सरकारी सेवा केंद्रावर जाऊन यादी डाउनलोड करू शकता. आता जर तुमच्याकडे CSC आयडी असेल तर प्रथम तुम्हाला CSC ID ने पोर्टलवर लॉगिन करावे लागेल.

लॉगिन केल्यानंतर तुम्हाला वर सर्च ऑप्शन दिसेल, तिथे सर्च वर क्लिक करा, तुम्हाला महात्मा शोधायचा आहे.

महात्मा शोधल्यानंतर तुम्हाला महात्मा ज्योतिराव फुले कर्ज राहत योजना दिसेल आणि तुम्हाला या पर्यायावर क्लिक करावे लागेल.

या पर्यायावर क्लिक केल्यानंतर महात्मा ज्योतिराव फुले शेतकरी कर्जमुक्ती योजनेंतर्गत लाभ योजनेच्या पोर्टलवर प्रोत्साहन उपलब्ध होईल.

या पोर्टलवर, तुम्हाला डाव्या बाजूला डाऊनलोड आधार प्रमाणीकरण यादी (mjpsky.maharastra.gov.in list) हा पर्याय दिसेल, तुम्हाला या पर्यायावर क्लिक करावे लागेल.

तुम्ही आधार प्रमाणीकरण यादी पर्यायावर क्लिक करताच, तुम्हाला सर्व जिल्ह्यांची यादी दिसेल, त्यानंतर तुम्ही सर्व याद्या डाउनलोड करू शकता.

शेतकऱ्यांना प्रोत्साहनपर अनुदान मिळणारं तीन टप्प्यांत.

शेतकऱ्यांची पहिली यादी – 8.29 लाख
अनुदान रक्कम – 4,000 कोटी
शेतकऱ्यांची दुसरी यादी – 10 लाख
अनुदान रक्कम – 5,000 कोटी
शेतकऱ्यांची तिसरी यादी – 4.85 लाख
अनुदान रक्कम – 1,200 कोटी
50,000 प्रोत्साहन अनुदान यादी मध्ये नाव कसे चेक करायचे?

How to check name in 50,000 incentive grant list?

तुमचे नाव तपासण्यासाठी, तुम्हाला तुमच्या (agriculture) आधार क्रमांकासह तुमच्या जवळच्या CSC केंद्र किंवा तुमच्या सरकारी सेवा केंद्राला भेट द्यावी लागेल आणि तेथे जाऊन तुमचे नाव कसे तपासले जाईल ते पहा. 50000 anudan yojana maharashtra list

कशी पाहाल तुमची पात्रता?

तुम्ही 50 हजार प्रोत्साहन (pmkmy online registration) अनुदानासाठी पात्र आहात की नाही? हे पाहणे महत्त्वाचे आहे. त्यामुळे शेतकऱ्यांना 50 हजार रुपयांचे अनुदान मिळणार की नाही याची (karj mafi 2022) निश्चित माहिती मिळणार आहे. ज्यासाठी तुम्ही ऑनलाइन प्रक्रिया देखील करू शकता आणि तुमची कागदपत्रे आणि पात्रता सत्यापित करू शकता.

ज्यासाठी तुम्हाला CSC पोर्टलला भेट देऊन तुमची पात्रता आणि बँक खात्याची माहिती मिळेल. यानंतर तुम्हाला महात्मा ज्योतिराव फुले कर्ज राहत योजना 50000 anudan 2nd list पोर्टलवर जावे लागेल. येथे तुम्ही विचारलेली माहिती भरून तुमची पात्रता कागदपत्रे तपासू शकता. (pmkmy online registration)

50000 प्रोत्साहन अनुदाची तिसऱ्या यादीची तारीख पाहण्यासाठी
👇🏻👇🏻👇🏻
इथे क्लिक करा

Leave a Comment