MSRTC Big News Today आता यांना सुद्ध मिळणार एसटी प्रवासात 50% सुटू तात्काळ करा हे काम

MSRTC Big News Today राज्याच्या विलक्षण सत्तेच्या लढाईनंतर (महाराष्ट्र राजकीय संकट) शिंदे-फडणवीस प्रशासनाने आज आपला पहिला अर्थसंकल्प (अर्थसंकल्प 2023) सादर केला. या अर्थसंकल्पाने महाराष्ट्रातील जनतेला मोठा दिलासा मिळाला आहे. तसेच, महिलांसाठी अनेक महत्त्वपूर्ण विचार करण्यात आले आहेत. सामान्य एसटीने प्रवास करणाऱ्या महिलांना आता शिंदे-फडणवीस प्रशासनाकडून ५०% सवलत मिळते. प्रवास करताना महिलांच्या सुरक्षिततेसाठी आणि सोयीसाठी महिला-केंद्रित पर्यटन धोरण लागू केले जाईल.

हे हि वाचा:-lek ladki yojana:महाराष्ट्रातील मुलींसाठी लेक लाडकी योजना सुरू; मुलीच्या जन्मानंतर मिळणार 75 हजार रुपये

MSRTC Big News Today आम्ही नुकतेच महिला दिनाच्या सन्मानार्थ चौथे सर्वसमावेशक महिला धोरण जाहीर केले कारण महिला सक्षमीकरण हा देशाच्या प्रगतीचा पाया आहे. मुलींच्या सक्षमीकरणासाठी ‘लेक लाडकी’ हा नवा कार्यक्रम सुरू केला जाईल, असे बजेटमध्ये नमूद करण्यात आले होते.

राज्यात सत्तांतर झाल्यानंतर ७५ वर्ष पूर्ण केलेल्या जेष्ठ नागरिकांसाठी एसटी बसचा प्रवास मोफत करण्याचा निर्णय मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी घेतला होता. त्यानंतर आता महिलांनाही एसटी बसच्या प्रवासात ५० टक्क्यांची सूट देण्याचा मोठा आणि महत्त्वपूर्ण निर्णय घेण्यात आला आहे. महाराष्ट्राचा यंदाचा अर्थसंकल्प सादर करताना अर्थमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी याबाबतची घोषणा विधानसभेत केली आहे. त्यामुळं आता जेष्ठ नागरिकांसह महिलांनाही एसटी बसच्या प्रवासात तब्बल ५० टक्क्यांची सूट देण्यात आली आहे. त्यामुळं आता या निर्णयाचा राज्यातील महिलांना मोठा फायदा होणार आहे.

एसटी बसच्या प्रवासात महिलांना सूट देण्याबरोबरच शिंदे-फडणवीस सरकारनं महिलांच्या आरोग्यावरही लक्ष केंद्रीत केलं आहे. कारण ‘माता सुरक्षित तर घर सुरक्षित’ या अभियानाद्वारे महिलांसह मुलींची मोफत आरोग्य तपासणी केली जाणार असून त्यात औषधोपचाराचाही समावेश करण्यात आला आहे. राज्यात सत्तांतर झाल्यानंतर जेष्ठ नागरिकांना एसटी बसच्या प्रवासात संपूर्णपणे सूट देण्याचा निर्णय राज्याचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी घेतला होता. त्यानंतर आता महिलांनाही एसटी बसच्या प्रवासात तब्बल ५० टक्क्यांची सूट देण्यात आल्यामुळं या निर्णयाचा महिला वर्गाला मोठा फायदा होणार आहे.

आता यांना सुद्ध मिळणार एसटी

प्रवासात 50% सुटू तात्काळ करा हे काम

Leave a Comment